Home / Art / Àṣà Yorùbá / Seyi Makinde ṣe àbẹ̀wò sí ibùdó ìtọ́jú èèyàn 200 tí ọlọ́pàá tú sílẹ̀ ní ilé Ọlọ́rẹ
Governor Seyi Makinde

Seyi Makinde ṣe àbẹ̀wò sí ibùdó ìtọ́jú èèyàn 200 tí ọlọ́pàá tú sílẹ̀ ní ilé Ọlọ́rẹ

Seyi Makinde ṣe àbẹ̀wò sí ibùdó ìtọ́jú èèyàn 200 tí ọlọ́pàá tú sílẹ̀ ní ilé Ọlọ́rẹ

Fẹ́mi Akínṣọlá

Gómìnà ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́
Seyi Makinde ti se àbẹ̀wò sí ilé Ọlọrẹ tó wà ní àdúgbò Ọ̀jọ́ nílùú Ibadan .
Bẹ́ẹ̀ bá gbàgbé, ilé yìí ni ọwọ́ àwọn ọlọ́pàá ti tẹ èèyàn mẹ́rin tí wọ́n kó àwọn èèyàn ní ìgbèkùn lọ́jọ́ Ajé.


Èèyàn okòólénígba àti marùn ún ni wọn tú sílẹ̀ nínú ilé náà, tí wọ́n tún ń lò bíi mọ́sálásí.
Lásìkò tó se àbẹ̀wò síbi ìṣẹ̀lẹ̀ náà ni Gómìnà Makinde ti pàṣẹ pé kí wọ́n wó Mọsalasi ọ̀hún pátápáta.
Bákan náà ló tún ṣe àbẹ̀wò sí ibùdo tí wọ́n tí ń se ìtọ́jú àwọn èèyàn ti wọn tu silẹ ninu igbekun ni mọsalasi ọhun.

Send Money To Nigeria Free

About ayangalu

x

Check Also

buhari

Kogi àti Bayelsa ìdìbò gómìnà gbọdọ̀ lọ nírọwọ́ rọsẹ̀.. ..Ààrẹ Buhari

Kogi àti Bayelsa ìdìbò gómìnà gbọdọ̀ lọ nírọwọ́ rọsẹ̀.. ..Ààrẹ Buhari Fẹ́mi Akínṣọlá Ṣé ko ko ko là á ránfá adití,àti pé ó ń bọ̀, ó ń bọ̀,ojú ni wọ́n ń mú tó o. Èyí ló mú kí Ààrẹ orílẹ̀ yìí Muhammadu Buhari má a ké tan tan tan saájú ìdìbò gómìnà ní Ìpínlẹ̀ Kogi àti Bayelsa lọ́jọ́ Sátidé ọ̀sẹ̀ yìí, fìkìlọ̀ léde fáwọn òṣìṣẹ́ elétò ààbò láti dènà àwọn jàǹdùkú tó bá fẹ́ jí àpótí ìdìbò gbé. Buhari nínú ...