Ìjìyà ‘Frog Jump’ ni ọlọpàá India fi jẹ àwọn tí kò bọwọ fún òfin kónílé-o-gbélé
Fẹ́mi Akínṣọlá
Oríṣìríṣi ìjìyà ni ìjọba orílẹ̀-èdè India ti gbà nípaṣẹ̀ àwọn agbófinró láti máa jẹ àwọn kọ̀lọ̀rànsí tí kò bọ̀wọ̀ fún òfin kónílé-ó-gbélé ní Orílẹ̀-èdè India nítorí àjàkálẹ̀ àrùn apinni léèmí coronavirus.
Bí àwọn awakọ tó bá jáde ṣe ń gba ìjìyà sísan owó ìtanràn ní Jabalpur ní orílẹ̀-èdè India, ni àwọn míràn ń jìyà fífi ara wọn sáré bíi ọ̀pọ̀lọ́ nítorí kí wọ́n le gbọ́ràn láti jókòó sílé wọn láì tan àrùn apinni léèmí náà coronavirsu kálẹ̀ .
Ènìyàn 7, 529, ló ti lùgbàdì àrùn apinni léèmí coronavirus ní India tí èèyàn 242;tí jáde láyé, nígbà tí èèyàn 653 ti bọ́ lọ́wọ́ àjàkálẹ̀ àrùn náà.
Àdúrà làsìkò yí gbà pẹ̀lú ìfaradà láti ṣẹ́gun àrùn apinni léèmí Coronavirus–Ààrẹ Buhari